Trang chủ

THÔNG BÁO ĐẤU GIÁ TÀI SẢN

Công ty Đấu giá hợp danh Tiến Thành và Chi cục Thi hành án dân sự huyện Sông Mã tổ chức đấu giá tài sản kê biên gồm:

(1) Quyền sử dụng (BE 279049) thửa đất số 87c, 88c; tờ bản đồ số 88; diện tích: 153 m² đất (trong đó đất ở tại nông thôn: 64 m²; đất trồng cây lâu năm 89 m²). Giá khởi điểm: 872.370.000 đồng, bước giá: 2.000.000 đồng

(2) Quyền sử dụng (BE 279170) thửa đất số 95b, 99b; tờ bản đồ số 87; diện tích: 173,3 m² đất (trong đó đất ở tại nông thôn: 154 m²; đất trồng cây lâu năm 19,3 m²), cả 02 thửa đất đều tại bản Trại Giống, Nà Nghịu, Sông Mã, Sơn La. Giá khởi điểm: 567.000.000 đồng, bước giá: 2.000.000 đồng.

- Tổ chức cuộc đấu giá: Vào 14 giờ 00 phút ngày 23/01/2025, tại UBND xã Chiềng Cang, huyện Sông Mã.

- Thời gian bán, nhận hồ sơ tham gia đấu giá và nộp tiền đặt trước: Từ ngày 08/01/2025 đến 17 giờ 00 phút ngày 20/01/2025.

+ Bán, nhận hồ sơ tham gia đấu giá: Tại Công ty Đấu giá hợp danh Tiến Thành trong giờ hành chính.

+ Nộp tiền đặt trước: Vào tài khoản Công ty Đấu giá hợp danh Tiến Thành.

- Hình thức, phương thức đấu giá: Trả giá lên bằng lời nói tại cuộc đấu giá.

(Chi tiết được thể hiện tại hồ sơ mời tham gia đấu giá; người tham gia đấu giá phải có đủ điều kiện theo quy định của pháp luật)

Chi tiết xin liên hệ:

1) Chấp hành viên: Trần Thị Cúc.  ĐT: 0888 940 955.

2) Công ty Đấu giá hợp danh Tiến Thành. ĐT: 0913 519 727.

Giám đốc: Hoàng Thị Mịnh

BÌNH LUẬN

Bạn còn 500/500 ký tự

Bạn vui lòng nhập từ 5 ký tự trở lên !!!

Tin mới

  • 'Đêm hội thổ cẩm: Dệt di sản – Hòa giao sắc màu

    Đêm hội thổ cẩm: Dệt di sản – Hòa giao sắc màu

    Văn hóa - Xã hội -
    Hòa cùng nhịp sống sôi động của cao nguyên Mộc Châu những ngày mùa Thu lịch sử, Đêm hội Thổ cẩm quốc tế Sơn La lần thứ nhất - năm 2026 với chủ đề “Dệt di sản - Hòa giao sắc màu” đã mở ra một không gian văn hóa đặc sắc. Sự kiện là nơi giá trị truyền thống giao hòa cùng hơi thở hiện đại, góp phần tôn vinh giá trị thổ cẩm và quảng bá du lịch Sơn La gắn liền với bảo tồn bản sắc.
  • '81 năm Quốc khánh: Độc lập chỉ thực sự trọn vẹn khi nhân dân ấm no, hạnh phúc

    81 năm Quốc khánh: Độc lập chỉ thực sự trọn vẹn khi nhân dân ấm no, hạnh phúc

    Xã hội -
    Vừa qua, tại Nhà hát Hồ Gươm, trong Lễ kỷ niệm 81 năm Quốc khánh nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam, Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Tô Lâm nhắc lại hành trình từ mùa Thu Độc lập năm 1945 đến khát vọng xây dựng một Việt Nam phát triển, thu nhập cao, phồn vinh và hạnh phúc vào năm 2045. Trong mạch diễn văn ấy, thông điệp “nhân dân là chủ thể, là trung tâm”, lấy hạnh phúc, ấm no của nhân dân làm mục tiêu phấn đấu, gợi ra một cách nhìn sâu sắc về giá trị của độc lập hôm nay: Độc lập không chỉ là quyền tự quyết của quốc gia, mà phải được chuyển hóa thành cuộc sống tốt đẹp hơn của mỗi người dân.
  • 'Phù Yên khoác áo mới đón Tết Độc lập

    Phù Yên khoác áo mới đón Tết Độc lập

    Xã hội -
    Hướng tới kỷ niệm 81 năm Cách mạng Tháng Tám thành công (19/8/1945 - 19/8/2026) và Quốc khánh nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam (2/9/1945 - 2/9/2026), xã Phù Yên đã chỉnh trang cảnh quan, tạo diện mạo khang trang, rực rỡ. Trên các tuyến đường, khu dân cư và khu vực trung tâm, cờ Tổ quốc, băng rôn, pano và các tiểu cảnh được trang trí đồng bộ, tạo không khí phấn khởi, tự hào trong cán bộ, đảng viên và nhân dân.
  • 'Đặc sắc không gian văn hóa các dân tộc trên cao nguyên Mộc Châu

    Đặc sắc không gian văn hóa các dân tộc trên cao nguyên Mộc Châu

    Du lịch -
    Nằm trong chuỗi các hoạt động của Tuần Văn hóa - Du lịch Mộc Châu năm 2026, Hội thi Trại văn hóa - du lịch diễn ra tại Quảng trường 8/5, phường Mộc Châu, từ ngày 29/8 đến 2/9 đã trở thành tâm điểm thu hút đông đảo nhân dân và du khách khắp mọi miền. Nơi đây quy tụ trọn vẹn nét văn hóa truyền thống đặc sắc, độc đáo của 12 dân tộc anh em trên mảnh đất Sơn La, mang đến một không gian trải nghiệm đặc biệt ấn tượng.
  • 'Đồng chí Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh kiểm tra công tác chuẩn bị năm học mới tại Chiềng Sơn

    Đồng chí Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh kiểm tra công tác chuẩn bị năm học mới tại Chiềng Sơn

    Thời sự - Chính trị -
    Ngày 31/8, đồng chí Hà Trung Chiến, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh, cùng đoàn công tác đã kiểm tra công tác chuẩn bị Lễ khai giảng năm học 2026 - 2027 và cơ sở vật chất tại Trường Phổ thông nội trú Tiểu học và THCS Chiềng Sơn.
  • 'Dự báo thời tiết toàn tỉnh Sơn La ngày 1/9/2026

    Dự báo thời tiết toàn tỉnh Sơn La ngày 1/9/2026

    Bản tin thời tiết -
    Theo dự báo của Đài Khí tượng Thủy văn tỉnh Sơn La, trong 24 giờ tới, chịu ảnh hưởng của áp cao lục địa ở phía Bắc tăng cường yếu xuống phía Nam, dải hội tụ nhiệt đới có xu hướng hoạt động yếu dần, trên cao áp cao cận nhiệt đới duy trì cường độ ổn định.
  • 'Tết Độc lập nơi biên cương Tổ quốc

    Tết Độc lập nơi biên cương Tổ quốc

    Ảnh -
    Những ngày mùa thu lịch sử, không khí đón Tết Độc lập 2/9 tràn ngập khắp các bản làng vùng cao biên giới Sơn La. Dưới sắc cờ đỏ sao vàng tung bay rực rỡ, nhịp sống nơi biên cương Tổ quốc càng thêm hân hoan, rộn rã và ấm áp nghĩa tình quân – dân.